ข่าวกิจกรรมเทศบาล
นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ออกตรวจความเรียบร้อยในเขตบริเวณหลังตลาด รวยโชค
- วันที่ 8 กรกฎาคม 2556
- อ่าน 266 ครั้ง
![](news/img/news_1_195.jpg)
เนื่องจากเมื่อคืนวันที่ 5 กรกฎาคม 2556 เวลาประมาณ 21.30 น. นำโดยนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ได้นำคณะทำงาน หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง และพนักงานเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้ลงพื้นที่ออกตรวจความเรียบร้อยในเขตบริเวณหลังตลาด “ รวยโชค “ ที่เป็นแหล่งเปิดร้านอาหารและเครื่องดื่นแอลกอฮอล์ ที่เล่นดนตรีสด และเปิดเพลงเสียงดัง จำนวน 10 กว่าร้าน ที่ชาวบ้าน และเจ้าของหอพักบริเวณใกล้เคียงได้ร้องเรียนเทศบาลเมืองแม่โจ้เข้ามา ว่ามีการเล่นดนตรีสดและเปิดเพลงเสียงดังมากในช่วงเวลากลางคืน และยังปิดร้านเกินเวลาที่กำหนด คือเวลา 24.00 น. ซึ่งทางเทศบาลเมืองแม่โจ้ นำโดยนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ได้ออกตรวจใบอนุญาตขายอาหารและเครื่องดื่น และใบอนุญาตการขอใช้เสียง ดังกล่าว ปรากฎว่าร้านทั้งหมดไม่มีใบอนุญาตการขอใช้เสียง ดังนั้น ทางเทศบาลเมืองแม่โจ้จึงได้ตักเตือนตามร้านค้าต่างๆ ให้ทำตามระเบียบที่ได้กำหนดไว้ แต่ถ้ายังไม่มีการแก้ไข้หรือยังพิงเฉย ทางเทศบาลเมืองแม่โจ้จะได้ดำเนินมาตรการต่อไป จนอาจจะถึงขั้นสั่งปิดกิจการได้ ถ้ายังไม่มีการดำเนินตามระเบียบสังคม >_<