ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
โครงการประกวดชุมชนสะอาดน่าอยู่ สิ่งแวดล้อมดีอย่างยั่งยืน
- วันที่ 9 ตุลาคม 2556
- อ่าน 244 ครั้ง
![](news/img/news_1_268.jpg)
นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ได้จัดประชุมหารือ กับประชาชนในชุมชนเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ เรื่อง การพัฒนาเขตพื้นที่ชุมชนของตัวเองให้สะอาดและน่าอยู่จึงได้จัด โครงการประกวดชุมชนสะอาดน่าอยู่ สิ่งแวดล้อมดีอย่างยั่งยืน ซึ่งทางเทศบาลเมืองแม่โจ้จะมีรางวัลมอบให้ทุกชุมชนที่เข้าร่วมโครงการ จำนวน 19 ชุมชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ ดังเป็นหนึ่งนโยบายเมืองสะอาดและน่าอยู่ ของคณะผู้บริหารเทศบาลเมืองแม่โจ้ นำโดยนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ซึ่งได้เป็นห่วงสภาพแวดล้อมภายในชุมชนและสุขภาพคนในชุมชนจึงได้จัดโครงการที่มีประโยนช์ต่อชุมชนนี้ขึ้นมา เพื่อให้คนในชุมชนมีความรักใคร่สามัคคีที่จะช่วยเหลือซึ่งกันและกัน และร่วมมือพัฒนาชุมชนของตนเองให้สะอาดและน่าอยู่ตลอดไป >_<